WPML String Translation 3.5.0 - en to vi translation catalogue (281 entries)

en:  They were added to the translations table.
vi:  Chúng đã được thêm vào bảng dịch.

en: %1$sNote:%2$s This feature may affect site performance. We recommend disabling it after scanning is complete.
vi: %1$sLưu ý:%2$s Tính năng này có thể ảnh hưởng đến hiệu suất trang web. Chúng tôi khuyên bạn nên tắt nó sau khi quá trình quét hoàn tất.

en: %d new translation was added.
vi: Đã thêm %d bản dịch mới.

en: %d translation was updated.
vi: Đã cập nhật %d bản dịch.

en: %s slugs are set to be translated, but they are missing their translation
vi: Các slug %s được đặt để dịch, nhưng chúng thiếu bản dịch

en: (original)
vi: (nguyên bản)

en: * This feature is only intended for sites that are in development. It will significantly slow down the site, but help you find strings that WPML cannot detect in the PHP code.
vi: * Tính năng này chỉ dành cho các trang web đang phát triển. Nó sẽ làm chậm đáng kể trang web, nhưng giúp bạn tìm các chuỗi mà WPML không thể phát hiện trong mã PHP.

en: -- Please select --
vi: -- Vui lòng chọn --

en: .po file :
vi: Tệp .po :

en: Action
vi: Hành động

en: Active
vi: Hoạt động

en: Add selected strings
vi: Thêm các chuỗi đã chọn

en: Add the new translations.
vi: Thêm các bản dịch mới.

en: Adds theme and plugins localization capabilities to WPML | <a href="https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/string-translation/">Documentation</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-string-translation-3-5-0/">WPML String Translation 3.5.0 release notes</a>
vi: Thêm khả năng bản địa hóa chủ đề và plugin vào WPML | <a href="https://wpml.org/documentation/getting-started-guide/string-translation/">Tài liệu</a> | <a href="https://wpml.org/version/wpml-string-translation-3-5-0/">Ghi chú phát hành WPML String Translation 3.5.0</a>

en: Admin Texts Translation
vi: Dịch văn bản quản trị

en: All
vi: Tất cả

en: All %d strings from all pages are selected.
vi: Tất cả %d chuỗi từ tất cả các trang đã được chọn.

en: All %d strings on this page are selected.
vi: Tất cả %d chuỗi trên trang này đã được chọn.

en: All Translation Priorities
vi: Tất cả các ưu tiên dịch

en: All domains
vi: Tất cả các miền

en: All strings
vi: Tất cả các chuỗi

en: All strings in %s
vi: Tất cả các chuỗi trong %s

en: Also create translations according to the .po file
vi: Cũng tạo bản dịch theo tệp .po

en: Also include translations
vi: Cũng bao gồm bản dịch

en: Also prevent similar messages in the future?
vi: Cũng ngăn chặn các tin nhắn tương tự trong tương lai?

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Are you sure you want to delete these packages?
    Their strings and translations will be deleted too.
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa các gói này không?
    Các chuỗi và bản dịch của chúng cũng sẽ bị xóa.

en: Are you sure you want to delete these strings?
    Their translations will be deleted too.
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa các chuỗi này không?
    Các bản dịch của chúng cũng sẽ bị xóa.

en: Auto register untranslated strings
vi: Tự động đăng ký các chuỗi chưa dịch

en: Auto-download WordPress translations
vi: Tự động tải xuống bản dịch WordPress

en: Auto-registered, translation needed
vi: Tự động đăng ký, cần dịch

en: Automatic string registration will remain active for <span class='counter-msg'>%s</span>. Please visit the site's front-end to allow WPML to find strings for translation.
vi: Tự động đăng ký chuỗi sẽ vẫn hoạt động trong <span class='counter-msg'>%s</span>. Vui lòng truy cập giao diện người dùng của trang web để cho phép WPML tìm các chuỗi cần dịch.

en: Be sure to turn off this feature before your site goes live to avoid performance issues.
vi: Hãy đảm bảo tắt tính năng này trước khi trang web của bạn hoạt động để tránh các vấn đề về hiệu suất.

en: By default WPML assumes that strings in themes and plugins are in English. If you're using a theme or plugin that has strings in other languages you can set the language of text-domains.
vi: Theo mặc định, WPML giả định rằng các chuỗi trong giao diện và plugin là tiếng Anh. Nếu bạn đang sử dụng một giao diện hoặc plugin có các chuỗi bằng các ngôn ngữ khác, bạn có thể đặt ngôn ngữ của các miền văn bản.

en: Can't find the strings you're looking to translate? Add more strings for translation.
vi: Không tìm thấy các chuỗi bạn muốn dịch? Thêm nhiều chuỗi hơn để dịch.

en: Cancel
vi: Hủy

en: Change the language of selected strings
vi: Thay đổi ngôn ngữ của các chuỗi đã chọn

en: Change translation priority of selected strings
vi: Thay đổi mức độ ưu tiên dịch của các chuỗi đã chọn

en: Check for string issues
vi: Kiểm tra các vấn đề về chuỗi

en: Check other languages
vi: Kiểm tra các ngôn ngữ khác

en: Choose the user roles you would like to make translatable: %s
vi: Chọn các vai trò người dùng bạn muốn làm cho có thể dịch được: %s

en: Cleanup and optimization completed!
vi: Dọn dẹp và tối ưu hóa hoàn tất!

en: Cleanup and optimize string tables
vi: Dọn dẹp và tối ưu hóa bảng chuỗi

en: Click here to enable it
vi: Nhấp vào đây để bật

en: Click to toggle
vi: Nhấp để bật/tắt

en: Close
vi: Đóng

en: Complete
vi: Hoàn thành

en: Completely translated strings
vi: Các chuỗi đã dịch hoàn chỉnh

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Contains %s strings
vi: Chứa %s chuỗi

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Core
vi: Cốt lõi

en: Current source language
vi: Ngôn ngữ nguồn hiện tại

en: Data saved
vi: Dữ liệu đã lưu

en: Default package language
vi: Ngôn ngữ gói mặc định

en: Delete Selected Packages
vi: Xóa các gói đã chọn

en: Delete selected strings
vi: Xóa các chuỗi đã chọn

en: Detect strings in JavaScript files
vi: Phát hiện chuỗi trong tệp JavaScript

en: Disable auto register of untranslated strings
vi: Tắt tự động đăng ký các chuỗi chưa dịch

en: Dismiss all notices
vi: Bỏ qua tất cả các thông báo

en: Display %d results per page
vi: Hiển thị %d kết quả mỗi trang

en: Display all results
vi: Hiển thị tất cả kết quả

en: Display packages for this kind:
vi: Hiển thị các gói cho loại này:

en: Display:
vi: Hiển thị:

en: Displaying %1$s&#8211;%2$s of %3$s
vi: Hiển thị %1$s&#8211;%2$s trong số %3$s

en: Domain
vi: Miền

en: Edit user roles
vi: Chỉnh sửa vai trò người dùng

en: English
vi: Tiếng Anh

en: Error: please try again
vi: Lỗi: vui lòng thử lại

en: Errors: %s
vi: Lỗi: %s

en: Exact match
vi: Khớp chính xác

en: Existing translation
vi: Bản dịch hiện có

en: Export strings into .po/.pot file
vi: Xuất chuỗi ra tệp .po/.pot

en: Failed downloading the language information file.
vi: Không thể tải xuống tệp thông tin ngôn ngữ.

en: Failed downloading the language information file. Please go back and try a little later.
vi: Không thể tải xuống tệp thông tin ngôn ngữ. Vui lòng quay lại và thử lại sau một chút.

en: File upload error
vi: Lỗi tải tệp lên

en: Files already scanned.
vi: Các tệp đã được quét.

en: Filter
vi: Lọc

en: For more details, see %s.
vi: Để biết thêm chi tiết, xem %s.

en: Frontend preview
vi: Xem trước giao diện người dùng

en: Highlight color for strings
vi: Màu tô sáng cho chuỗi

en: If it's an %1$sonline site%2$s, contact your hosting company and request that they make that folder writable.
vi: Nếu đây là một %1$strang web trực tuyến%2$s, hãy liên hệ với công ty lưu trữ của bạn và yêu cầu họ làm cho thư mục đó có thể ghi được.

en: If this is a %1$slocal development site%2$s, make sure that your local server can write to this folder.
vi: Nếu đây là một %1$strang web phát triển cục bộ%2$s, hãy đảm bảo rằng máy chủ cục bộ của bạn có thể ghi vào thư mục này.

en: Import
vi: Nhập

en: Import / export .po
vi: Nhập / xuất .po

en: In domain:
vi: Trong miền:

en: In progress
vi: Đang tiến hành

en: In translation basket
vi: Trong giỏ dịch

en: Inactive
vi: Không hoạt động

en: Inactive Widgets
vi: Tiện ích không hoạt động

en: Include translations
vi: Bao gồm bản dịch

en: Info
vi: Thông tin

en: Invalid language: %s
vi: Ngôn ngữ không hợp lệ: %s

en: Invalid nonce
vi: Nonce không hợp lệ

en: JavaScript file scanning is active and may affect performance. %1$sDisable this feature%2$s in WPML Settings once your texts (strings) are registered.
vi: Quét tệp JavaScript đang hoạt động và có thể ảnh hưởng đến hiệu suất. %1$sTắt tính năng này%2$s trong Cài đặt WPML sau khi các văn bản (chuỗi) của bạn được đăng ký.

en: Kind
vi: Loại

en: Language of domains
vi: Ngôn ngữ của các miền

en: Language of this %1$s is %2$s
vi: Ngôn ngữ của %1$s này là %2$s

en: Languages of domains
vi: Ngôn ngữ của các miền

en: Learn more about %1$stranslating admin and settings strings.%2$s
vi: Tìm hiểu thêm về %1$sdịch các chuỗi quản trị và cài đặt.%2$s

en: Learn more about %1$stranslating user meta information.%2$s
vi: Tìm hiểu thêm về %1$sdịch thông tin meta người dùng.%2$s

en: Learn more about finding strings
vi: Tìm hiểu thêm về việc tìm chuỗi

en: Loaded
vi: Đã tải

[ctx: MO Import blocked 1/4]
en: There is a problem with the String Translation table in your site.
vi: Có vấn đề với bảng String Translation trong trang web của bạn.

[ctx: MO Import blocked 2/4]
en: This problem is not causing a problem running the site right now, but can become a critical issue in the future.
vi: Vấn đề này hiện không gây ra sự cố khi chạy trang web, nhưng có thể trở thành một vấn đề nghiêm trọng trong tương lai.

[ctx: MO Import blocked 3/4]
en: WPML support team knows how to fix it.
vi: Đội ngũ hỗ trợ WPML biết cách khắc phục nó.

[ctx: MO Import blocked 4/4]
en: Please add a message in the relevant <a href="%s" target="_blank">support thread</a> and we'll fix it for you.
vi: Vui lòng thêm tin nhắn vào <a href="%s" target="_blank">chủ đề hỗ trợ</a> có liên quan và chúng tôi sẽ khắc phục nó cho bạn.

[ctx: MO Import blocked short 1/3]
en: WPML cannot replace .mo files because of technical problems in the String Translation table.
vi: WPML không thể thay thế các tệp .mo do các vấn đề kỹ thuật trong bảng String Translation.

[ctx: MO Import blocked short 2/3]
en: WPML support team knows how to fix it.
vi: Đội ngũ hỗ trợ WPML biết cách khắc phục nó.

[ctx: MO Import blocked short 3/3]
en: Please add a message in the relevant <a href="%s" target="_blank" >support thread</a> and we'll fix it for you.
vi: Vui lòng thêm tin nhắn vào <a href="%s" target="_blank" >chủ đề hỗ trợ</a> có liên quan và chúng tôi sẽ khắc phục nó cho bạn.

en: Making User Meta Information Translatable
vi: Làm cho thông tin meta người dùng có thể dịch được

en: Missing parameters
vi: Thiếu tham số

en: Missing texts (strings) after scanning? %1$sEnable Scan strings in JavaScript files%2$s in WPML Settings, visit the page containing the string, then scan again.
vi: Thiếu văn bản (chuỗi) sau khi quét? %1$sBật Quét chuỗi trong tệp JavaScript%2$s trong Cài đặt WPML, truy cập trang chứa chuỗi, sau đó quét lại.

en: Missing version number for translation.
vi: Thiếu số phiên bản cho bản dịch.

en: Multibyte String extension
vi: Tiện ích mở rộng chuỗi đa byte

en: Multibyte String extension is required for WPML String Translation.
vi: Tiện ích mở rộng chuỗi đa byte là bắt buộc đối với WPML String Translation.

en: Name
vi: Tên

en: Name: %s
vi: Tên: %s

en: Needs re-scanning
vi: Cần quét lại

en: Needs update
vi: Cần cập nhật

en: New
vi: Mới

en: New translation
vi: Bản dịch mới

en: New translations (%d)
vi: Bản dịch mới (%d)

en: No - keep showing these message
vi: Không - tiếp tục hiển thị các tin nhắn này

en: No TextDomain
vi: Không có TextDomain

en: No action performed. Please select the strings that you need to update or add.
vi: Không có hành động nào được thực hiện. Vui lòng chọn các chuỗi mà bạn cần cập nhật hoặc thêm.

en: No packages found
vi: Không tìm thấy gói nào

en: No records found
vi: Không tìm thấy bản ghi nào

en: No string found
vi: Không tìm thấy chuỗi nào

en: No strings found
vi: Không tìm thấy chuỗi nào

en: No updates found.
vi: Không tìm thấy bản cập nhật nào.

en: Nonce value is invalid
vi: Giá trị nonce không hợp lệ

en: Not loaded
vi: Chưa tải

en: Not marked as 'complete'. Press 'Save' to enable.
vi: Không được đánh dấu là “hoàn thành”. Nhấn “Lưu” để bật.

en: Not scanned yet
vi: Chưa quét

en: Not seeing strings that you are looking for?
vi: Không thấy các chuỗi bạn đang tìm kiếm?

en: Not translated
vi: Chưa dịch

en: Number of strings
vi: Số lượng chuỗi

en: PO export may be glitchy. We are working to fix it.
vi: Xuất PO có thể bị lỗi. Chúng tôi đang khắc phục.

en: Package Management
vi: Quản lý gói

en: Packages
vi: Gói

en: Partial Translation
vi: Dịch một phần

en: Partial translation
vi: Dịch một phần

en: Please activate WPML Multilingual CMS to have WPML String Translation working.
vi: Vui lòng kích hoạt WPML Multilingual CMS để WPML String Translation hoạt động.

en: Please enter a domain!
vi: Vui lòng nhập một miền!

en: Please select at least one document to translate.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một tài liệu để dịch.

en: Please select at least one language to translate into.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một ngôn ngữ để dịch sang.

en: Please select the .po file to upload!
vi: Vui lòng chọn tệp .po để tải lên!

en: Plugins
vi: Plugin

en: Post "%1$s" will be ignored for %2$s, because translation is already in progress.
vi: Bài đăng “%1$s” sẽ bị bỏ qua cho %2$s, vì bản dịch đã đang được tiến hành.

en: Post "%1$s" will be ignored for %2$s, because translation is already waiting for translator.
vi: Bài đăng “%1$s” sẽ bị bỏ qua cho %2$s, vì bản dịch đã đang chờ người dịch.

en: Preview string on site
vi: Xem trước chuỗi trên trang web

en: Preview where this string appears on your site
vi: Xem trước nơi chuỗi này xuất hiện trên trang web của bạn

en: Proceed
vi: Tiếp tục

en: Processing
vi: Đang xử lý

en: Remove strings by domain
vi: Xóa chuỗi theo miền

en: Return to String Translation
vi: Quay lại Dịch chuỗi

en: Review changes and update
vi: Xem lại các thay đổi và cập nhật

en: Save
vi: Lưu

en: Save settings
vi: Lưu cài đặt

en: Scan selected components for strings
vi: Quét các thành phần đã chọn để tìm chuỗi

en: Scan selected plugins for strings
vi: Quét các plugin đã chọn để tìm chuỗi

en: Scan selected themes for strings
vi: Quét các giao diện đã chọn để tìm chuỗi

en: Scan strings in themes, plugins and WordPress
vi: Quét chuỗi trong giao diện, plugin và WordPress

en: Scan successful: WPML found %s strings.
vi: Quét thành công: WPML đã tìm thấy %s chuỗi.

en: Scan the selected components to make new texts available for translation.
vi: Quét các thành phần đã chọn để làm cho các văn bản mới có sẵn để dịch.

en: Scanned
vi: Đã quét

en: Scanning file: %s
vi: Đang quét tệp: %s

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search for:
vi: Tìm kiếm:

en: Search in both the original language and in translations. Searching in translations may take a bit of time.
vi: Tìm kiếm cả trong ngôn ngữ gốc và trong bản dịch. Tìm kiếm trong bản dịch có thể mất một chút thời gian.

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select affected components
vi: Chọn các thành phần bị ảnh hưởng

en: Select all
vi: Chọn tất cả

en: Select all strings that match this search
vi: Chọn tất cả các chuỗi khớp với tìm kiếm này

en: Select domain:
vi: Chọn miền:

en: Select for which domain to set the language:
vi: Chọn miền để đặt ngôn ngữ:

en: Select from existing
vi: Chọn từ những cái hiện có

en: Select the original language of strings to import
vi: Chọn ngôn ngữ gốc của các chuỗi để nhập

en: Select the user roles whose information you want to make translatable and then use the String Translation page to translate it.
vi: Chọn các vai trò người dùng mà bạn muốn làm cho thông tin của họ có thể dịch được, sau đó sử dụng trang Dịch chuỗi để dịch nó.

en: Select what the strings are for:
vi: Chọn mục đích của các chuỗi:

en: Send to translation
vi: Gửi để dịch

en: Set different slugs in different languages for %s.
vi: Đặt các slug khác nhau bằng các ngôn ngữ khác nhau cho %s.

en: Set the original language of themes and plugins
vi: Đặt ngôn ngữ gốc của giao diện và plugin

en: Set the source language of these strings to:
vi: Đặt ngôn ngữ nguồn của các chuỗi này thành:

en: Show custom MO Files Pre-generation dialog box
vi: Hiển thị hộp thoại Tạo trước tệp MO tùy chỉnh

en: Show page builder packages
vi: Hiển thị các gói trình tạo trang

en: Showing only strings that contain %s
vi: Chỉ hiển thị các chuỗi chứa %s

en: Skipping file: %s
vi: Bỏ qua tệp: %s

en: Slug translations
vi: Dịch slug

en: Some of the strings selected belong to packages. You can only change the language of these strings if all strings in the packages are selected.
vi: Một số chuỗi đã chọn thuộc về các gói. Bạn chỉ có thể thay đổi ngôn ngữ của các chuỗi này nếu tất cả các chuỗi trong gói được chọn.

en: Some themes and plugins don't properly set the textdomain (second argument) in GetText calls. When you select this option, WPML will assume that the strings found in GetText calls in the PHP files of the theme and plugin should have the textdomain with the theme/plugin's name.
vi: Một số giao diện và plugin không đặt đúng miền văn bản (đối số thứ hai) trong các lệnh gọi GetText. Khi bạn chọn tùy chọn này, WPML sẽ giả định rằng các chuỗi được tìm thấy trong các lệnh gọi GetText trong các tệp PHP của giao diện và plugin nên có miền văn bản với tên của giao diện/plugin.

en: Status
vi: Trạng thái

en: String
vi: Chuỗi

en: String Tracking Enabled
vi: Đã bật theo dõi chuỗi

en: String Translation
vi: Dịch chuỗi

en: String auto registration is disabled.
vi: Tự động đăng ký chuỗi đã bị tắt.

en: Strings in JavaScript files
vi: Chuỗi trong tệp JavaScript

en: Strings in need of translation
vi: Các chuỗi cần dịch

en: Strings in the theme and plugins
vi: Các chuỗi trong giao diện và plugin

en: Strings per page:
vi: Số chuỗi mỗi trang:

en: Strings that need translation
vi: Các chuỗi cần dịch

en: Submit
vi: Gửi

en: Success!
vi: Thành công!

en: Textdomain
vi: Miền văn bản

en: The database has been updated.
vi: Cơ sở dữ liệu đã được cập nhật.

en: The following files were processed:
vi: Các tệp sau đã được xử lý:

en: Themes
vi: Giao diện

en: There is nothing to be updated or to be added.
vi: Không có gì để cập nhật hoặc thêm.

en: There is nothing to translate.
vi: Không có gì để dịch.

en: These are the strings that we found in your .po file. Please carefully review them. Then, click on the 'add' or 'cancel' buttons at the %1$sbottom of this screen%2$s. You can exclude individual strings by clearing the check boxes next to them.
vi: Đây là các chuỗi mà chúng tôi tìm thấy trong tệp .po của bạn. Vui lòng xem xét cẩn thận chúng. Sau đó, nhấp vào các nút “thêm” hoặc “hủy” ở %1$scuối màn hình này%2$s. Bạn có thể loại trừ các chuỗi riêng lẻ bằng cách bỏ chọn các hộp kiểm bên cạnh chúng.

en: This domain currently has the following strings:
vi: Miền này hiện có các chuỗi sau:

en: This feature helps you find where the text (strings) appears on your site, so you can translate it more easily. 
    											It may slow down your site while it's running, so it's best to use it only during development. 
    											Remember to turn it off when your site goes live to keep things running smoothly.
vi: Tính năng này giúp bạn tìm nơi văn bản (chuỗi) xuất hiện trên trang web của bạn, để bạn có thể dịch dễ dàng hơn. 
    											Nó có thể làm chậm trang web của bạn khi đang chạy, vì vậy tốt nhất là chỉ sử dụng nó trong quá trình phát triển. 
    											Hãy nhớ tắt nó khi trang web của bạn hoạt động để mọi thứ chạy trơn tru.

en: This feature is disabled. %1$sClick here to enable it.%2$s
vi: Tính năng này bị tắt. %1$sNhấp vào đây để bật.%2$s

en: This folder appears to be not writable. This is blocking translation for strings from appearing on the site.
vi: Thư mục này dường như không thể ghi được. Điều này đang chặn bản dịch cho các chuỗi xuất hiện trên trang web.

en: This includes strings like footer text, copyright notices, plugin options and settings, time format, widget texts, and more.
vi: Điều này bao gồm các chuỗi như văn bản chân trang, thông báo bản quyền, tùy chọn và cài đặt plugin, định dạng thời gian, văn bản widget, v.v.

en: This is the list of strings that are not used or they are linked to wrong translation data.
vi: Đây là danh sách các chuỗi không được sử dụng hoặc chúng được liên kết với dữ liệu dịch sai.

en: This preview shows where the selected string appears on your site’s front-end.
vi: Bản xem trước này hiển thị nơi chuỗi đã chọn xuất hiện trên giao diện người dùng của trang web của bạn.

en: This update includes %d new strings and %d updated strings. You can review the strings below. Then, go to the <a%s>bottom of this page</a> and click on the Proceed button.
vi: Bản cập nhật này bao gồm %d chuỗi mới và %d chuỗi đã cập nhật. Bạn có thể xem lại các chuỗi bên dưới. Sau đó, đi đến <a%s>cuối trang này</a> và nhấp vào nút Tiếp tục.

en: This will load the translation files and WPML will be able to scan them.
vi: Thao tác này sẽ tải các tệp dịch và WPML sẽ có thể quét chúng.

en: To translate strings automatically, by your translators or a translation service, use the %sTranslation Dashboard%s.
vi: Để dịch các chuỗi tự động, bởi người dịch của bạn hoặc dịch vụ dịch, hãy sử dụng %sBảng điều khiển dịch%s.

en: Track where strings appear on the site
vi: Theo dõi nơi các chuỗi xuất hiện trên trang web

en: Translate User Meta Information
vi: Dịch thông tin meta người dùng

en: Translate User properties
vi: Dịch thuộc tính người dùng

en: Translate base slugs of custom post types and taxonomies (via WPML -> Taxonomy translation).
vi: Dịch các slug cơ sở của các loại bài đăng tùy chỉnh và phân loại (qua WPML -> Dịch phân loại).

en: Translate front-end texts you can customize from the WordPress admin like footer text, copyright notices, plugin options and settings, time format, widget texts, and more.
vi: Dịch các văn bản giao diện người dùng mà bạn có thể tùy chỉnh từ quản trị WordPress như văn bản chân trang, thông báo bản quyền, tùy chọn và cài đặt plugin, định dạng thời gian, văn bản tiện ích, v.v.

en: Translate strings
vi: Dịch chuỗi

en: Translate strings automatically, with your translators or a translation service
vi: Dịch chuỗi tự động, với người dịch của bạn hoặc dịch vụ dịch thuật

en: Translate strings in %s
vi: Dịch chuỗi trong %s

en: Translate texts in admin screens
vi: Dịch các văn bản trong màn hình quản trị

en: Translate texts you can customize from the WordPress admin but which appear on the front-end.
vi: Dịch các văn bản bạn có thể tùy chỉnh từ quản trị WordPress nhưng xuất hiện trên giao diện người dùng.

en: Translating Strings From Admin and Settings
vi: Dịch các chuỗi từ quản trị và cài đặt

en: Translating User Meta Information With WPML
vi: Dịch thông tin meta người dùng với WPML

en: Translation
vi: Bản dịch

en: Translation complete
vi: Dịch hoàn tất

en: Translation is in progress
vi: Bản dịch đang được tiến hành

en: Translation needed
vi: Cần dịch

en: Translation needs update
vi: Bản dịch cần cập nhật

en: Translation status:
vi: Trạng thái dịch:

en: Translations for strings updated
vi: Bản dịch cho các chuỗi đã được cập nhật

en: Unselect all strings that match this search
vi: Bỏ chọn tất cả các chuỗi khớp với tìm kiếm này

en: Untranslated strings that I encounter while logged in
vi: Các chuỗi chưa dịch mà tôi gặp phải khi đăng nhập

en: Untranslated strings that all logged in, logged out users, and site visitors encounter
vi: Các chuỗi chưa dịch mà tất cả người dùng đã đăng nhập, đã đăng xuất và khách truy cập trang web gặp phải

en: Update Now
vi: Cập nhật ngay

en: Updated %s translation is available
vi: Bản dịch %s đã cập nhật có sẵn

en: Updated or new translation files detected
vi: Đã phát hiện các tệp dịch mới hoặc đã cập nhật

en: Updated translations (%d)
vi: Bản dịch đã cập nhật (%d)

en: Usage
vi: Sử dụng

en: Use WPML's %1$sTranslation Dashboard%2$s to send strings to translation.
vi: Sử dụng %1$sBảng điều khiển dịch thuật%2$s của WPML để gửi chuỗi đi dịch.

en: Use theme or plugin text domains when gettext calls do not use a string literal
vi: Sử dụng miền văn bản của giao diện hoặc plugin khi các lệnh gọi gettext không sử dụng chuỗi ký tự

en: Use this language as the default language for new strings in this domain
vi: Sử dụng ngôn ngữ này làm ngôn ngữ mặc định cho các chuỗi mới trong miền này

en: Utilities
vi: Tiện ích

en: WPML Package Translation is active but requires both the <a href="%s">WPML core</a> and WPML String Translation plugins to function properly.
vi: WPML Package Translation đang hoạt động nhưng yêu cầu cả <a href="%s">WPML core</a> và các plugin WPML String Translation để hoạt động đúng cách.

en: WPML String Translation is attempting to write .mo files with translations to folder:
vi: WPML String Translation đang cố gắng ghi các tệp .mo với bản dịch vào thư mục:

en: WPML String Translation is enabled but not effective, because WPML is outdated. Please update WPML first.
vi: WPML String Translation đã được bật nhưng không hiệu quả, vì WPML đã lỗi thời. Vui lòng cập nhật WPML trước.

en: WPML String Translation will send all strings to WPML’s Advanced Translation Editor and to the translation services which are used.
vi: WPML String Translation sẽ gửi tất cả các chuỗi đến Trình chỉnh sửa dịch nâng cao của WPML và đến các dịch vụ dịch đang được sử dụng.

en: WPML Translation
vi: Bản dịch WPML

en: WPML allows you to translate user information like the name, nickname, biography, and more.
vi: WPML cho phép bạn dịch thông tin người dùng như tên, biệt danh, tiểu sử, v.v.

en: WPML can detect untranslated strings and automatically register them for translation. WPML will register any untranslated strings encountered while browsing the site.
vi: WPML có thể phát hiện các chuỗi chưa dịch và tự động đăng ký chúng để dịch. WPML sẽ đăng ký bất kỳ chuỗi chưa dịch nào gặp phải khi duyệt trang web.

en: WPML could not delete the strings
vi: WPML không thể xóa các chuỗi

en: WPML could not detect the translation files (.mo) for %s. To fix this, visit your site's frontend in a secondary language.
vi: WPML không thể phát hiện các tệp dịch (.mo) cho %s và %s. Để khắc phục điều này, hãy truy cập giao diện người dùng của trang web của bạn bằng ngôn ngữ thứ cấp.

en: WPML found %s new or updated .mo files. Their texts were added to the translations table.
vi: WPML đã tìm thấy %s tệp .mo mới hoặc đã cập nhật. Các văn bản của chúng đã được thêm vào bảng dịch.

en: WPML has found new or updated translation (.mo) files and needs to scan them to find translatable strings.
vi: WPML đã tìm thấy các tệp dịch (.mo) mới hoặc đã cập nhật và cần quét chúng để tìm các chuỗi có thể dịch.

en: WPML needs to update the database. This update will help improve WPML's performance when fetching translated strings.
vi: WPML cần cập nhật cơ sở dữ liệu. Bản cập nhật này sẽ giúp cải thiện hiệu suất của WPML khi tìm nạp các chuỗi đã dịch.

en: WPML will now track where your site's text (strings) appears as you browse both the admin and front-end.
vi: WPML bây giờ sẽ theo dõi nơi văn bản (chuỗi) của trang web của bạn xuất hiện khi bạn duyệt cả quản trị và giao diện người dùng.

en: WPML's documentation on troubleshooting .mo files generation.
vi: Tài liệu của WPML về khắc phục sự cố tạo tệp .mo.

en: Waiting for translator
vi: Đang chờ người dịch

en: We have detected a problem with some tables in the database. Please contact %1$sWPML support%2$s to get this fixed.
vi: Chúng tôi đã phát hiện một vấn đề với một số bảng trong cơ sở dữ liệu. Vui lòng liên hệ %1$shỗ trợ WPML%2$s để được khắc phục.

en: When enabled, WPML tracks JavaScript files loaded on your site's pages. Texts (strings) from these files will be included when you scan a theme or plugin in %1$sWPML > Theme and plugins localization%2$s.
vi: Khi được bật, WPML theo dõi các tệp JavaScript được tải trên các trang của trang web của bạn. Văn bản (chuỗi) từ các tệp này sẽ được bao gồm khi bạn quét một giao diện hoặc plugin trong %1$sWPML > Bản địa hóa giao diện và plugin%2$s.

en: Widgets
vi: Tiện ích

en: With Priority:
vi: Với ưu tiên:

en: Yes - disable these notifications completely
vi: Có - tắt hoàn toàn các thông báo này

en: You can add to the String Translations table texts that appear in the admin screens of the theme and plugins. To do this, go to %1$sAdmin Texts Translation%2$s
vi: Bạn có thể thêm các văn bản xuất hiện trong màn hình quản trị của giao diện và plugin vào bảng Dịch chuỗi. Để làm điều này, hãy truy cập %1$sDịch văn bản quản trị%2$s

en: You cannot add packages in this language to the basket since it already contains posts, packages or strings of another source language!
    					Either submit the current basket and then add the post or delete the posts of differing language in the current basket
vi: Bạn không thể thêm các gói bằng ngôn ngữ này vào giỏ vì nó đã chứa các bài đăng, gói hoặc chuỗi của một ngôn ngữ nguồn khác!
    					Bạn có thể gửi giỏ hiện tại và sau đó thêm bài đăng hoặc xóa các bài đăng có ngôn ngữ khác trong giỏ hiện tại

en: You have selected strings belonging to a package. Please select all strings from the affected package or unselect these strings.
vi: Bạn đã chọn các chuỗi thuộc về một gói. Vui lòng chọn tất cả các chuỗi từ gói bị ảnh hưởng hoặc bỏ chọn các chuỗi này.

en: You're trying to import strings that are already registered in %1$s. To import them as %2$s, first %3$schange the source language of existing strings%4$s using String Translation. Then, try importing them again.
vi: Bạn đang cố gắng nhập các chuỗi đã được đăng ký trong %1$s. Để nhập chúng dưới dạng %2$s, trước tiên hãy %3$sthay đổi ngôn ngữ nguồn của các chuỗi hiện có%4$s bằng cách sử dụng String Translation. Sau đó, thử nhập lại.

en: hide textdomains
vi: ẩn miền văn bản

en: none
vi: không có

en: recommended
vi: được đề xuất

en: show textdomains
vi: hiển thị miền văn bản

en: x &nbsp;Clear filters
vi: x &nbsp;Xóa bộ lọc
